படத்தொகுப்பு

தமிழ் குறுக்கெழுத்து 7 – விடைகள்


நண்பர் லோகேஷ் மற்றும் குறுக்கும் நெடுக்கும் குழு நண்பர்கள் பலரும் சரியான விடைகளை அனுப்பியுள்ளனர். குறிப்புகளின் தரம், கட்டங்களின் அமைப்பு, தளத்திலேயே விடைகளை நிரப்பும் வசதி இல்லாமை என்று பல்வேறு விமர்சனங்கள் வந்துள்ளன. வரும் பதிவுகளில் சரிசெய்ய முயல்கிறேன்.

வடிவேலு பாணியில் ‘தட்டானுக்குச் சட்டை போட்டால் குட்டைப் பையன் கட்டையால் அடிப்பான் – அவன் யார்’ என்கிற ரீதியில் கேள்விகள் இல்லையென நம்புகிறேன். ஆங்கிலக் குறுக்கெழுத்துக்களில் உள்ள அகழ்வுக் குறிப்புகளை அப்படியே மொழிபெயர்த்தது போல் எழுதுவதில் எனக்கு நம்பிக்கை இல்லை.

அந்தோனி தனது பின்னூட்டத்தில் சொன்னது போல் “புதிரை ஒரு 30% ஆட்களாவது முடிக்க முடிய வேண்டும். 80% பேர், 20% ஆவது முடிக்க முடிய வேண்டும். அப்போதுதான் அந்த ஆர்வம் அணையாது இருக்கும்”.

குறிப்புகள் புதிர் அவிழ்ப்பவரை யோசிக்க, சிரிக்க,’அட இது தோணாம போச்சே!’ என சொல்லிக் கொள்ள,’நாம கூட இந்த மாதிரி குறுக்கெழுத்து எல்லாம் வடிக்கலாம் போலவே’ என்று நினைக்க வைத்திட வேண்டும். அது தான் புதிரின் வெற்றி என்று நானும் நினைக்கிறேன்.

வாஞ்சிநாதன், பார்த்தசாரதி ஆகியோரைப் போல நானும் என்றேனும் புதிர்களை அமைக்க வாய்ப்புகள் உள்ளன என்ற அசட்டு தைரியத்தில் சூடு போட்டுக் கொள்ளும் பூனையாய் முயற்சிக்கிறேன். விடைகள், விமர்சனங்கள் அனுப்பிய அனைவருக்கும் நன்றி. ரொம்ப பேசி விட்டதால் சட்டென விடைகள் இதோ:

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s